Đại gia đình Đoàn Lai
.:Ghi chú:.
->Chào mừng bạn đến với diễn đàn của đại gia đình Đoàn Lai>>Để tham gia gửi bài và trao đổi thì các thành viên trong đại gia đình Đoàn Lai phải đăng kí>>Bạn được phép đọc các bài viết của diễn đàn mà không cần phải đăng kí>>Để đọc các bài viết, bạn chỉ cần chọn các chuyên mục bên dưới và nhấp vào tên chủ đề muốn đọc.>>Nếu như đây là lần đầu tiên bạn tham gia diễn đàn và bạn chưa rõ cách sử dụng, hãy nhấn vào đây để đọc và hỏi những điều bạn chưa biết tại mục trợ giúp.
Đại gia đình Đoàn Lai
.:Ghi chú:.
->Chào mừng bạn đến với diễn đàn của đại gia đình Đoàn Lai>>Để tham gia gửi bài và trao đổi thì các thành viên trong đại gia đình Đoàn Lai phải đăng kí>>Bạn được phép đọc các bài viết của diễn đàn mà không cần phải đăng kí>>Để đọc các bài viết, bạn chỉ cần chọn các chuyên mục bên dưới và nhấp vào tên chủ đề muốn đọc.>>Nếu như đây là lần đầu tiên bạn tham gia diễn đàn và bạn chưa rõ cách sử dụng, hãy nhấn vào đây để đọc và hỏi những điều bạn chưa biết tại mục trợ giúp.
Đại gia đình Đoàn Lai
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Đại gia đình Đoàn Lai

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  
Dành cho khách

->Chào mừng bạn đến với diễn đàn của đại gia đình Đoàn Lai

>>Để tham gia gửi bài và trao đổi thì các thành viên trong đại gia đình Đoàn Lai phải đăng kí, vào đây để đăng kí

>>Bạn được phép đọc các bài viết của diễn đàn mà không cần phải đăng kí

>>Để đọc các bài viết, bạn chỉ cần chọn các chuyên mục bên dưới và nhấp vào tên chủ đề muốn đọc.

>>Nếu như đây là lần đầu tiên bạn tham gia diễn đàn và bạn chưa rõ cách sử dụng, hãy nhấn vào đây để đọc và hỏi những điều bạn chưa biết tại mục trợ giúp

Bài viết không có tựa đề! Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

Mon Jun 01, 2009 10:45 pm
Lời nhắn từ phuonghoang508
Hãy click "+" ở phần status của bài viết mọi người yêu thích để thay lời cảm ơn. Click "-" khi mọi người cảm thấy không hài lòng.
phuonghoang508
phuonghoang508

Bộ phận giúp đỡ (tư vẫn)
Bộ phận giúp đỡ (tư vẫn)
Lý lịch của phuonghoang508 Tổng số bài gửi : 229
EQ : 21

Bài viết không có tựa đề! Vide

Bài gửiTiêu đề: Bài viết không có tựa đề!

Nguồn : Http://DoanLai.Forumotion.Net/t67-topic

Tiêu Đề : Bài viết không có tựa đề!

DoanLai.Forumotion.Net - Nơi chia sẻ vui buồn
--------------------------------------
BÀI VIẾT KHÔNG CÓ TỰA ĐỀ.

Không gởi bài cho Ban Biên Tâp thi mệt lắm đây! Mà mình không biết sẽ bắt đầu từ đâu để viết về những ký ức hồi thơ ấu với cha mạ đây! Chà! Viết chi đây hè!

Không có giấy vở bút mực nào để mà viết về cha mạ, với nhiều kỷ niệm bây giờ nhớ lại như mới ngày hôm qua. Chuyện hồi nhỏ, rồi chuyện thời con gái, rồi đến khi đi lấy chồng… biết bao nhiêu hồi ức về những ngày xưa đó, ngẫm nghĩ một hồi cũng không biết sẽ nhớ chuyện nào.Thôi thì một chuyện sôi nỗi với cha và một chuyện kinh khủng với mạ:
Hồi thời đi học lớp đệ Tứ (bây giờ là lớp 8) có học thêm lớp Luyện thi để lên lớp đệ TAM, chiều nào mình cũng đến lớp học thêm rất chăm chỉ. Thầy dạy là một anh Hướng đạo sinh dưới quyền của cha, nên mình càng cố học cho đỡ mất mặt là con gái Trưởng ĐOÀN LAI. Nhưng có một buổi chiều nhận được thư mời có mặt ở đài Phát Thanh tỉn Quảng Ngãi vào đúng giờ mình phải đến lớp. Máu Văn Nghệ có sẵn trong minh nên mình COUPCOUR buổi học hôm đó để đến thâu thanh trong chương trình TIẾNG HÁT HẬU PHƯƠNG. Lúc đó đang là thời chiến tranh nên có chương trình này để động viên các anh chiến sĩ đang chiến đấu bảo vệ đất nước ngoài tiền tuyến. Mình được một chú nhạc sĩ mời đến hát với lời giới thiệu “ Sau đây là tiếng hát của bé HOÀI TRANG với bài hát Mừng Sinh Nhật Anh của nhac sĩ...để thân tặng các anh chiến sĩ đang chiến đấu ngoài sa trường...

Ui chao! Sướng thiệt nghen,mình như được làm quen với giới Văn Nghệ Sĩ của tỉnh nhà dù lúc đó mình mới có 15 tuổi.Tối hôm đó anh thầy dạy học đến nhà gặp cha hỏi “Không biết con Bê có đau ốm chi không anh? mà sao chiều nay không thấy nó đi học” Thôi rồi,một trận đòn bị dựng đầu dậy vào lúc 2 giờ sáng,cha không để cho các em thấy mình bị ăn đòn như vậy,sợ xấu hổ với các em.nên vừa cho mình ăn đòn xong thì cha cũng ngồi ôm đầu buồn bã làm,mình hối hận và khóc xin lỗi cha “con xin chừa”
Chưa hết đâu, tới đêm Đài Phát Thanh cho phát chương trình đó thì cha ma lấy cớ xuống phố thăm di BA (chị ruột của mạ) để cả xóm của dãy nhà Công Chức bắt Radio “nghe con Bê con bác Lai hát bây ơi!” và cha ma cũng nghe mình hát và khoe với dì Ba “con Bê hát đó chị “ .Một kỷ niệm khó quên bây giờ nhớ lại con thấy cảnh cha ngồi ôm đầu bứt tóc đau khổ vì đánh đòn con đau quá!Cha ơi! Con thương cha lắm!

Với mạ thì không như thế.Cũng do cái tật thích ăn quà vặt, thấy người ta mua đồ mà ghi sổ thì mình cũng bắt chước mua tại nhà bác Thông ở gần nhà mình,mua vô tư và hồn nhiên, ôm bánh kẹo về chất một tủ mà không biết sẽ lấy tiền đâu mà trả. Lâu ngày thấy “ con Bê con bác Lai sao không trả tiền vậy ta!” Vậy là bác mang sổ đến đòi nợ, khỏi phải nói cũng biết cơn thịnh nộ của mạ như thế nào,bao nhiêu bánh kẹo trong tủ bị lôi ra bắt ăn cho bằng hết, ăn cho nôn ọe ra luôn mà vẫn không tha, sẵn đang cầm nồi cháo đang nóng trên tay,mạ hất luôn vào người mình,may mình tránh được, không thôi giờ nay mình cũng bị luộc chín rồi, thật là cơn thịnh nộ của mạ thật là kinh khủng.

Sau đó là mạ khóc quá chừng vì hối hận và mình cũng khóc “con xin lỗi mạ, con xin chừa”

Bây giờ thì mạ đã không còn nữa và cha thì sau một cơn bịnh nặng đã không còn minh mẫn để nghe mình nhắc lại chuyện xưa nữa đâu.Thật buồn!

Ngồi nghĩ lại những ký ức của ngày xưa mình thấy mới như ngày hôm qua đây thôi mà cha đã già và mạ thì không còn nữa, nhớ mạ quá mạ ơi! Mình nhớ lắm những ngày xưa đó!

Viết để nộp bài cho Ban Biên Tập cho đúng kỳ hẹn không thôi bị phạt thì quê với mấy em mấy cháu lắm. Bài viết không có tựa đề!
LIÊN HƯƠNG
Thiên Nga đảm đang

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang

Bài viết không có tựa đề!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang