Đại gia đình Đoàn Lai
.:Ghi chú:.
->Chào mừng bạn đến với diễn đàn của đại gia đình Đoàn Lai>>Để tham gia gửi bài và trao đổi thì các thành viên trong đại gia đình Đoàn Lai phải đăng kí>>Bạn được phép đọc các bài viết của diễn đàn mà không cần phải đăng kí>>Để đọc các bài viết, bạn chỉ cần chọn các chuyên mục bên dưới và nhấp vào tên chủ đề muốn đọc.>>Nếu như đây là lần đầu tiên bạn tham gia diễn đàn và bạn chưa rõ cách sử dụng, hãy nhấn vào đây để đọc và hỏi những điều bạn chưa biết tại mục trợ giúp.
Đại gia đình Đoàn Lai
.:Ghi chú:.
->Chào mừng bạn đến với diễn đàn của đại gia đình Đoàn Lai>>Để tham gia gửi bài và trao đổi thì các thành viên trong đại gia đình Đoàn Lai phải đăng kí>>Bạn được phép đọc các bài viết của diễn đàn mà không cần phải đăng kí>>Để đọc các bài viết, bạn chỉ cần chọn các chuyên mục bên dưới và nhấp vào tên chủ đề muốn đọc.>>Nếu như đây là lần đầu tiên bạn tham gia diễn đàn và bạn chưa rõ cách sử dụng, hãy nhấn vào đây để đọc và hỏi những điều bạn chưa biết tại mục trợ giúp.
Đại gia đình Đoàn Lai
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Đại gia đình Đoàn Lai

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  
Dành cho khách

->Chào mừng bạn đến với diễn đàn của đại gia đình Đoàn Lai

>>Để tham gia gửi bài và trao đổi thì các thành viên trong đại gia đình Đoàn Lai phải đăng kí, vào đây để đăng kí

>>Bạn được phép đọc các bài viết của diễn đàn mà không cần phải đăng kí

>>Để đọc các bài viết, bạn chỉ cần chọn các chuyên mục bên dưới và nhấp vào tên chủ đề muốn đọc.

>>Nếu như đây là lần đầu tiên bạn tham gia diễn đàn và bạn chưa rõ cách sử dụng, hãy nhấn vào đây để đọc và hỏi những điều bạn chưa biết tại mục trợ giúp

Bích Báo 1981- ANH ƠI!!! - Ve ve mùa đông Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

Sun Nov 01, 2009 1:36 pm
Lời nhắn từ phuonghoang508
Hãy click "+" ở phần status của bài viết mọi người yêu thích để thay lời cảm ơn. Click "-" khi mọi người cảm thấy không hài lòng.
phuonghoang508
phuonghoang508

Bộ phận giúp đỡ (tư vẫn)
Bộ phận giúp đỡ (tư vẫn)
Lý lịch của phuonghoang508 Tổng số bài gửi : 229
EQ : 21

Bích Báo 1981- ANH ƠI!!! - Ve ve mùa đông Vide

Bài gửiTiêu đề: Bích Báo 1981- ANH ƠI!!! - Ve ve mùa đông

Nguồn : Http://DoanLai.Forumotion.Net/t247-topic

Tiêu Đề : Bích Báo 1981- ANH ƠI!!! - Ve ve mùa đông

DoanLai.Forumotion.Net - Nơi chia sẻ vui buồn
--------------------------------------
Anh của em!

Các con cháu, dâu tương lai và rễ yêu quí của Mạ.

Được biết tất cả bình an, em mừng. Rất thương nhớ nhiều mà "anh Ngân" không cho phép với lại em còn phải phấn đấu cho mùa Đông sắp đến để đàn Chim yêu quí của chúng mình được ấm no.

Anh của em ơi! Buồn ghê lắm. Không hiểu chúng mình nên kiểm điểm đã phạm lỗi gì mà ông trời phạt phải sống xa nhau. Sống xa nhau em cảm thấy không tròn bổn phận làm dâu, làm vợ, một lần hai vai. Làm Mẹ đàn mười một con, em rất buồn lòng vì xa cách mà lỗi không phải vì mình tạo nên. Em không trách ai cả...

"Không trách Mẹ, không hờn Cha

Trách cho cái số sinh ra lỗi giờ......"

Cảnh Ngưu Lang Chức Nữ kéo dài đến bao giờ? Em mơ cảnh gia đình sum họp, dưới mái tranh nghèo của chúng mình, mỗi sáng uống trà ấm do anh pha lấy, nước trà có hoa tường vi nữa mới ngon. Anh gắng trồng vài cây hoa Tường Vi, khi nào cây có hoa, ngày ấy em trở về.

Các con cưng của Mạ! Là nguồn sống duy nhất trong đời Mạ. Mạ thương nhớ rất nhiều. Các Chim gắng học hành cho đều, công tác giỏi và thật ngoan.

Âu yếm hôn tất cả

Em của Anh - Mạ của các con

* VE VE MÙA ĐÔNG *

Fri Nov 06, 2009 3:12 pm
Lời nhắn từ kEmdAu_Sjmj_11794
Hãy click "+" ở phần status của bài viết mọi người yêu thích để thay lời cảm ơn. Click "-" khi mọi người cảm thấy không hài lòng.
kEmdAu_Sjmj_11794
kEmdAu_Sjmj_11794

Bộ phận giúp đỡ (theme)
Bộ phận giúp đỡ (theme)
Lý lịch của kEmdAu_Sjmj_11794 Tổng số bài gửi : 432
EQ : 24

Bài gửiTiêu đề: Re: Bích Báo 1981- ANH ƠI!!! - Ve ve mùa đông
http://vn.myblog.yahoo.com/simi-pink

nhớ... buon

Fri Nov 06, 2009 5:44 pm
Lời nhắn từ phuonghoang508
phuonghoang508
phuonghoang508

Bộ phận giúp đỡ (tư vẫn)
Bộ phận giúp đỡ (tư vẫn)
Lý lịch của phuonghoang508 Tổng số bài gửi : 229
EQ : 21

Bài gửiTiêu đề: NHẮN SIMI

Simi thấy tấm lòng của Bà Nội chưa?
Một người vợ một mực thương yêu chồng, một người mẹ luôn lo lắng cho các con. Nỗi buồn cách xa tổ ấm, nỗi trăn trở nhớ thương luôn khắc khoải bên lòng...
Simi thấy mình rất hạnh phúc và sung sướng vì luôn có Mẹ bên cạnh, các cô chú ngày trước phải tự lo cho nhau, Mẹ luôn vắng nhà vì phải lo kiếm tiền, vất vả lắm lắm để nuôi đàn con nên người. Nên thật hạnh phúc mỗi lần có Mẹ về thăm nhà. Các cô chú đã trưởng thành, làm nên sự nghiệp mặc dù không có Mẹ luôn xẻ chia bên mình.
Simi cũng phải thương Ba Mẹ để chăm chút, siêng năng học tập. Với yêu cầu hiện tại của Ba Mẹ là chỉ mong Simi học chăm ngoan, giỏi. Ngoài ra các việc khác đã có Mẹ vun vén cả rồi. Chị Helene là niềm tự hào của Ba Mẹ, của gia đình Đoàn Lai, tại sao Simi không làm được? Cô Thy nghĩ rằng Simi đủ sức để làm được điều đó, vì Simi chưa nổ lực hết mình thôi.
Hãy sắp xếp kế hoạch học tập, đầu tư các môn học còn yếu. Mục đích: Nụ cười sung sưóng và mãn nguyện trên khuôn mặt của Ba Mẹ. (Simi có thấy được nỗi buồn của Ba Mẹ trong buổi Lễ trao học bổng khuyến học không? Cô thy cũng rất rất buồn vì chỉ có 1 cháu đạt loại Khá).
Cố lên nhé, nhớ lời ôn Nội : KHÔNG CÓ VIỆC GÌ KHÓ, CHỈ SỢ LÒNG KHÔNG BỀN...mà thôi. CON GÁI HỌ ĐOÀN, SỢ CHI!!!

Được sửa bởi phuonghoang508 ngày Fri Nov 06, 2009 5:52 pm; sửa lần 2. (Reason for editing : NHẮN SIMI)

Lời nhắn từ Sponsored content
Sponsored content

Lý lịch của Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Bích Báo 1981- ANH ƠI!!! - Ve ve mùa đông

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang

Bích Báo 1981- ANH ƠI!!! - Ve ve mùa đông

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang